Câu hỏi:

Tôi xin hỏi về hồ sơ, giấy tờ, thủ tục cần thiết để đăng kí chạy xe khách tuyến cố định?
Ngày hỏi 28/08/2018

Lĩnh vực: Lĩnh vực khác
Công dân: Đinh Phương
Địa chỉ: UBND xã Lô 1,2,4,5 khu CN Cái Lân, Bãi Cháy, Hạ Long, Quảng Ninh

Trả lời:

Đơn vị trả lời: Trung tâm thông tin Doanh Nghiệp

Để có thể kinh doanh vận tải hành khách bằng ô tô theo tuyến cố định, đơn vị kinh doanh vận tải phải có đủ các điều kiện được quy định tại Điều 13 và Điều 15 Nghị định số 86/2014/NĐ-CP ngày 10/9/2014 của Chính phủ "về kinh doanh và điều kiện kinh doanh vận tải bằng xe ô tô" và nộp hồ sơ đăng ký khai thác tuyến theo Khoản 6 Điều 1 Thông tư 60/2015/TT-BGTVT ngày 02/11/2015 của Bộ Giao thông vận tải để Sở Giao thông vận tải xem xét chấp thuận.

Đơn vị kinh doanh vận tải có thể nộp hồ sơ trực tuyến qua trang thông tin của tỉnh Quảng Ninh (dichvucong.quangninh.gov.vn), của Bộ Giao thông vận tải (qlvt.mt.gov.vn) hoặc nộp tại Trung tâm hành chính công tỉnh Quảng Ninh theo quy định.

(Theo CV số 6943/SGTVT-QLVT&PT)


Tìm kiếm câu hỏi - theo chuyên mục - từ khóa

Danh sách câu hỏi
Bản đồ
Tin tiêu điểm
Website liên kết
Câu hỏi khảo sát

Theo bạn nội dung cung cấp trên cổng thông tin điện tử như thế nào?


Thống kê truy cập
Hôm nay: 32221
Đã truy cập: 5361943

© Cổng thông tin điện tử tỉnh Quảng Ninh

Giấy phép xuất bản: số 53/GP-TTĐT ngày 27/05/2015 - Cục Phát thanh, truyền hình và thông tin điện tử - Bộ Thông tin và Truyền thông.

- Cơ quan chủ quản: Ủy ban Nhân dân tỉnh Quảng Ninh.

- Cơ quan quản lý nhà nước và thường trực kỹ thuật: Sở Thông tin và Truyền thông tỉnh.

- Quản lý nội dung trang chủ: Văn phòng UBND tỉnh (Trung tâm thông tin đăng tải dữ liệu).

- Quản lý nội dung các Cổng thành phần: Thủ trưởng các cơ quan, tổ chức. 

Ghi rõ nguồn "Quảng Ninh Portal" khi phát hành lại thông tin từ  Website này.