Websites liên kết
Thống kê truy cập

Trực tuyến  :

354

Đã truy cập :

111676639
Thư viện ảnh
Cơ quan chức năng trả lời bạn đọc
Người hỏi: Nguyễn Hoài An; Địa chỉ: Khu 6, thị trấn Trới, huyện Hoành Bồ

Câu hỏi

Tôi tên là Nguyễn Hoài An (25 tuổi), có hộ khẩu tại thị trấn Trới, huyện Hoành Bồ từ tháng 11/2016. Tôi đang mang thai, dự sinh vào năm 2017. Trước đó tôi đã tham gia bảo hiểm xã hội tại nơi mình làm việc (tỉnh Lào Cai) từ tháng 07/2015 - 08/2016. Sau khi hỏi BHXH Hoành Bồ thì nhận được thông tin là do tôi đã nghỉ việc tại cơ quan đóng BHXH nên không được hưởng chế độ thai sản. Tôi muốn hỏi BHXH huyện Hoành Bồ trả lời tôi thế có đúng không?



Trả lời
Căn cứ Điều 31 Luật BHXH quy định điều kiện hưởng chế độ thai sản: Người lao động phải đóng BHXH từ đủ 06 tháng trở lên trong thời gian 12 tháng trước khi sinh con hoặc nhận nuôi con nuôi thì được hưởng chế độ thai sản; Trường hợp đã đóng BHXH từ đủ 12 tháng trở lên mà khi mang thai phải nghỉ việc để dưỡng thai theo chỉ định của cơ sở khám bệnh,...


Quảng Ninh với các Tỉnh

3 tháng đầu năm, kim ngạch xuất khẩu tăng gần 9% so với cùng kỳ 2016

29/03/2017 9:00:03 SA

QNP – Báo cáo tình hình kinh tế – xã hội quý I-2017 của UBND tỉnh cho biết: kim ngạch xuất khẩu hàng hóa trong tháng 3 ước đạt 119,8 triệu USD, lũy kế 3 tháng đầu năm ước đạt 339,6 triệu USD, bằng 20,6% kế hoạch năm và tăng gần 9% so với cùng kỳ năm ngoái.

 


CỔNG THÔNG TIN ĐIỆN TỬ TỈNH QUẢNG NINH
© Cơ quan chủ quản: Ủy ban nhân dân Tỉnh Quảng Ninh
Giấy phép xuất bản: số 53/GP-TTĐT ngày 27/05/2015 - Cục Phát thanh, truyền hình và thông tin điện tử - Bộ Thông tin và Truyền thông
Chịu trách nhiệm chính: Ông Vũ Công Lực, Giám đốc Sở Thông tin và Truyền thông tỉnh Quảng Ninh
Địa chỉ: Tầng 8, Trụ sở Liên cơ quan số 2, Nguyễn Văn Cừ, Phường Hồng Hà, TP. Hạ Long, tỉnh Quảng Ninh; Điện thoại: (+84 33) 3638468 - Fax: (+84 33) 3638822
Email: banbientap@quangninh.gov.vn