Websites liên kết
Thống kê truy cập

Trực tuyến  :

5918

Đã truy cập :

53140020
Tin nổi bật

Phó Chủ tịch UBND tỉnh Nguyễn Văn Thành kiểm tra tình hình triển khai thực hiện Dự án hạ tầng KCN Texhong Hải Hà

23/05/2015 6:15:00 CH


Đồng chí Nguyễn Văn Thành, Phó Chủ tịch UBND tỉnh cùng lãnh đạo huyện Hải Hà và các sở, ngành liên quan kiểm tra tiến độ các dự án tại KCN Texhong Hải Hà.

QNP - Ngày 23-5, đồng chí Nguyễn Văn Thành, Phó Chủ tịch UBND tỉnh cùng lãnh đạo các sở, ngành liên quan đã đi kiểm tra tình hình triển khai thực hiện Dự án hạ tầng KCN Texhong Hải Hà; các dự án, công trình phục vụ KCN Texhong Hải Hà và dự án thứ cấp trong KCN.

 

Thư viện ảnh
Cơ quan chức năng trả lời bạn đọc
Người hỏi: Phạm Thị Rỹ; Địa chỉ: Khu 3, Thị trấn Cái Rồng, Huyện Vân Đồn

Câu hỏi

Tôi là Phạm Thị Rỹ, giáo viên trường Tiểu học Hạ Long I, huyện Vân Đồn, tỉnh Quảng Ninh. Từ 13/9/1997 đến 08/10/2006 tôi công tác tại trường PTCS Vạn Yên, huyện Vân Đồn. Từ 09/10/2006 đến 09/10/2010, tôi được điều động đến công tác tại trường PTCS Bản Sen, huyện Vân Đồn. Từ 10/10/2010 đến 01/10/2013, tôi được điều động đến công tác tại trường PTCS Thắng Lợi, huyện Vân Đồn. Từ 02/10/2013 đến nay, tôi được điều động công tác tại trường Tiểu học Hạ Long I, huyện Vân Đồn. Tôi được biết khi chuyển công tác ra khỏi vùng có điều kiện kinh tế - xã hội đặc biệt khó khăn sẽ được hưởng trợ cấp một lần theo quy định tại Điều 8, Nghị định 116/2010. Tôi muốn hỏi: trường hợp của tôi có được hưởng chế độ trên không? Thời gian thực tế làm việc tại vùng có điều kiện kinh tế - xã hội đặc biệt khó khăn phải liên tục hay được cộng dồn? Một số trường hợp có thời gian công tác tại các vùng trên ít hơn tôi nhưng đã được giải quyết chế độ trên nhưng đến nay tôi vẫn chưa được. Tôi xin chân thành cảm ơn.



Trả lời
Kể từ ngày 01/3/2011 Nghị định 116/2010/NĐ-CP ngày 24/12/2010 của Chính phủ mới có hiệu lực thi hành. Vì vậy tính thời gian công tác tại vùng có điều kiện kinh tế - xã hội đặc biệt khó khăn của bà Phạm Thị Rỹ chưa đủ theo quy định tại khoản 1 điều 8 Nghị định số 116/2010/NĐ-CP cụ thể như sau: đối tượng quy định tại Điều 2 Nghị định này đang công...


Quảng Ninh với các Tỉnh

Phó Chủ tịch UBND tỉnh Vũ Thị Thu Thủy hội đàm hợp tác với Trường Đại học Quốc gia Seoul (Hàn Quốc)

22/05/2015 5:37:39 CH

QNP – Trong khuôn khổ Diễn đàn các trường đại học Châu Á lần thứ 4 diễn ra tại TP Hạ Long, chiều nay (22-5), đồng chí Vũ Thị Thu Thủy, Phó Chủ tịch UBND tỉnh UBND tỉnh Quảng Ninh và các sở, ngành của tỉnh đã có cuộc hội đàm với Trường Đại học quốc gia Seoul Hàn Quốc để triển khai nội dung hợp tác trong thời gian tới.


CỔNG THÔNG TIN ĐIỆN TỬ TỈNH QUẢNG NINH
© Cơ quan chủ quản: Ủy ban nhân dân Tỉnh Quảng Ninh
Giấy phép xuất bản: số 68/GP-TTĐT ngày 22/08/2008
Chịu trách nhiệm chính: Sở Thông tin và Truyền thông tỉnh Quảng Ninh
Địa chỉ: Tầng 8, Trụ sở Liên cơ quan số 2, Nguyễn Văn Cừ, Phường Hồng Hà, TP. Hạ Long, tỉnh Quảng Ninh
Email: banbientap@quangninh.gov.vn