Câu hỏi:

Nhà tôi có 1 khu đất trước đây khai hoang để trồng cây lâu năm. Sau đó nhà nước thu hồi để thực hiện dự án trước năm 1992. Nhưng hiện nay dự án hủy bỏ không thực hiện, vậy tôi có thể xin cấp lại khu đất này không?
Ngày hỏi 08/12/2017

Lĩnh vực: Tài nguyên Môi trường
Công dân: Trần Anh Tuấn
Khu 2 phường Bãi Cháy, TP Hạ Long

Trả lời:

Đơn vị trả lời: Sở Tài nguyên Môi trường


 

  

Câu hỏi của độc giả chưa nêu cụ thể đất ông bị thu hồi thuộc dự án nào, hiện nay đã có quyết định điều chỉnh ranh giới hay hủy bỏ dự án hay chưa nên Sở Tài nguyên và Môi trường chưa có cơ sở để trả lời cụ thể. Vì vậy, Sở Tài nguyên và Môi trường đề nghị ông liên hệ với Phòng Tài nguyên và Môi trường thành phố Hạ Long, Văn phòng Đăng ký quyền sử dụng đất thành phố Hạ Long để được hướng dẫn cụ thể.

(Theo CV số 7280/TNMT-ĐKĐĐ)

  


Tìm kiếm câu hỏi - theo chuyên mục - từ khóa

Danh sách câu hỏi
Bản đồ

Lịch công tác trống

Tin tiêu điểm
Website liên kết
Câu hỏi khảo sát

Theo bạn nội dung cung cấp trên cổng thông tin điện tử như thế nào?


Thống kê truy cập
Hôm nay: 18815
Đã truy cập: 19137913

© Cổng thông tin điện tử tỉnh Quảng Ninh

Giấy phép xuất bản: số 53/GP-TTĐT ngày 27/05/2015 - Cục Phát thanh, truyền hình và thông tin điện tử - Bộ Thông tin và Truyền thông.

- Cơ quan chủ quản: Ủy ban Nhân dân tỉnh Quảng Ninh.

- Cơ quan quản lý nhà nước và thường trực kỹ thuật: Sở Thông tin và Truyền thông tỉnh.

- Quản lý nội dung trang chủ: Trung tâm Truyền thông tỉnh.

- Quản lý nội dung các Cổng thành phần: Thủ trưởng các cơ quan, tổ chức. 

Ghi rõ nguồn "Quảng Ninh Portal" khi phát hành lại thông tin từ  Website này.