Câu hỏi:

Tôi là hàng xóm của ông Nguyễn Đăng H (Số nhà 13, tổ 3 khu 2 phường Quang Hanh, thành phố Cầm Phả, tỉnh Quảng Ninh). Mấy năm gần đây, không biết nhà ông H nuôi gà hay chó ở đằng sau nhà mà thường xuyên gây ra mùi hôi thối khó chịu (mùi phân chó, gà) cho hàng xóm. Việc này gây ô nhiễm môi trường khu vực đằng sau nhà của những hộ dân lân cận. Đặc biệt, tôi đã để ý nhiều lần ông H đã có hành động bán rất nhiều lứa chó. Theo quan điểm của mình, việc này ảnh hưởng đến mĩ quan làng xóm về việc bán chó (vấn đề về mặt tình cảm đối với vật nuôi trong nhà) Vì tình làng nghĩa xóm nên tôi không thể đem đơn tố cáo hay có những hành động gây thù hằn với ông H. Kính mong, các cấp lãnh đạo có thể xem xét và chuyển đến bộ phận có liên quan để tiến hành điều tra và nhắc nhở ông H về hành vi trên. Tôi xin chân thành cảm ơn!
Ngày hỏi 28/11/2018

Lĩnh vực: Tài nguyên Môi trường
Công dân: Nguyễn Thị T
Khu 2 phường Quang Hanh, Cẩm Phả, Quảng Ninh

Trả lời:

Đơn vị trả lời: Thành phố Cẩm Phả

Ủy ban nhân dân phường và đại diện khu phố đã xuống địa chỉ nhà có kiến nghị nêu trên, đoàn đã làm việc về nội dung kiến nghị của công dân. Hiện nay không còn tình trạng mùi hôi và nuôi động vật. 

Tìm kiếm câu hỏi - theo chuyên mục - từ khóa

Danh sách câu hỏi
Bản đồ

Lịch công tác trống

Tin tiêu điểm
Website liên kết
Câu hỏi khảo sát

Theo bạn nội dung cung cấp trên cổng thông tin điện tử như thế nào?


Thống kê truy cập
Hôm nay: 22529
Đã truy cập: 19141627

© Cổng thông tin điện tử tỉnh Quảng Ninh

Giấy phép xuất bản: số 53/GP-TTĐT ngày 27/05/2015 - Cục Phát thanh, truyền hình và thông tin điện tử - Bộ Thông tin và Truyền thông.

- Cơ quan chủ quản: Ủy ban Nhân dân tỉnh Quảng Ninh.

- Cơ quan quản lý nhà nước và thường trực kỹ thuật: Sở Thông tin và Truyền thông tỉnh.

- Quản lý nội dung trang chủ: Trung tâm Truyền thông tỉnh.

- Quản lý nội dung các Cổng thành phần: Thủ trưởng các cơ quan, tổ chức. 

Ghi rõ nguồn "Quảng Ninh Portal" khi phát hành lại thông tin từ  Website này.