Câu hỏi:

Gia đình tôi trong khu 5 tầng mặt đường Trần Phú, thuộc tổ 1, khu Tân Lập 7, phường Cẩm thủy, TP Cẩm phả. Khu nhà bị Công ty TNHH-XD Thu Hà phá hủy khi chưa thực xong các nghĩa vụ, hợp đồng mua, chuyển nhượng nhà, biên bản bàn giao chưa có theo quy định của pháp luật. Đây là hành động coi thường chính quyền, coi thường pháp luật, lừa dối nhân dân, ngang nhiên phá nhà theo kiểu xã hội đen khiến người dân bức xúc. Vậy ai đã đồng ý cho Công ty này phá nhà dân khi mà dự án chưa được phê duyệt, không thông qua đấu thầu, đây có phải là sự bảo kê ? Mong cơ quan chức năng làm sáng tỏ được không ? Cần có sự công tâm của lãnh đạo có trách nhiệm.
Ngày hỏi 31/05/2019

Lĩnh vực: Tài nguyên Môi trường
Công dân: Hồ Lâm
Tầng 4, Tòa nhà San Nam, Cầu Giấy, Hà nội.

Trả lời:

Đơn vị trả lời: Thành phố Cẩm Phả

Đề nghị công dân mang theo đầy đủ hồ sơ, giấy tờ liên quan, đơn trình bày cụ thể đến làm việc tại Ban Tiếp công dân thành phố tại Trụ sở Trung tâm Hành chính công, ngõ 376, đường Trần Phú, phường Cẩm Trung để tiếp nhận, giải quyết.

Tìm kiếm câu hỏi - theo chuyên mục - từ khóa

Danh sách câu hỏi
Bản đồ
Tin tiêu điểm
Website liên kết
Câu hỏi khảo sát

Theo bạn nội dung cung cấp trên cổng thông tin điện tử như thế nào?


Thống kê truy cập
Hôm nay: 50171
Đã truy cập: 14811859

© Cổng thông tin điện tử tỉnh Quảng Ninh

Giấy phép xuất bản: số 53/GP-TTĐT ngày 27/05/2015 - Cục Phát thanh, truyền hình và thông tin điện tử - Bộ Thông tin và Truyền thông.

- Cơ quan chủ quản: Ủy ban Nhân dân tỉnh Quảng Ninh.

- Cơ quan quản lý nhà nước và thường trực kỹ thuật: Sở Thông tin và Truyền thông tỉnh.

- Quản lý nội dung trang chủ: Trung tâm Truyền thông tỉnh.

- Quản lý nội dung các Cổng thành phần: Thủ trưởng các cơ quan, tổ chức. 

Ghi rõ nguồn "Quảng Ninh Portal" khi phát hành lại thông tin từ  Website này.