Câu hỏi:

Tôi tốt nghiệp đại học ở Trung Quốc. Vậy xin bằng hướng dẫn viên du lịch quốc tế, bằng có cần xác nhận của Cục Khảo thí không? (bằng tốt nghiệp của tôi đã được lĩnh sứ quán Việt Nam dịch đóng dấu xác nhận)
Ngày hỏi 16/08/2019

Lĩnh vực: Lĩnh vực khác
Công dân: Hoàng Minh Hiếu
Hoà Lạc, TP Móng Cái, Quảng Ninh

Trả lời:

Đơn vị trả lời: Sở Du lịch

Phòng chuyên môn trả lời:

Căn cứ Khoản 2, Điều 13, Thông tư số 06/2017/TT-BVHTTDL ngày 15/12/2017 quy định chi tiết một số điều của Luật Du lịch 2017 quy định như sau: "Văn bằng, chứng chỉ, giấy chứng nhận do cơ sở đào tạo nước ngoài cấp phải được công nhận theo quy định của Bộ Giáo dục và Đào tạo và Bộ Lao động - Thương binh và Xã hội".

Theo đó, Công dân cần có văn bản công nhận văn bằng của Cục Quản lý chất lượng, Bộ Giáo dục và Đào tạo cấp đối với văn bằng tốt nghiệp Đại học ở Trung Quốc của công dân để làm thủ tục cấp thẻ hướng dẫn viên du lịch quốc tế theo quy định./.



Tìm kiếm câu hỏi - theo chuyên mục - từ khóa

Danh sách câu hỏi
Bản đồ
Tin tiêu điểm
Website liên kết
Câu hỏi khảo sát

Theo bạn nội dung cung cấp trên cổng thông tin điện tử như thế nào?


Thống kê truy cập
Hôm nay: 49906
Đã truy cập: 14811594

© Cổng thông tin điện tử tỉnh Quảng Ninh

Giấy phép xuất bản: số 53/GP-TTĐT ngày 27/05/2015 - Cục Phát thanh, truyền hình và thông tin điện tử - Bộ Thông tin và Truyền thông.

- Cơ quan chủ quản: Ủy ban Nhân dân tỉnh Quảng Ninh.

- Cơ quan quản lý nhà nước và thường trực kỹ thuật: Sở Thông tin và Truyền thông tỉnh.

- Quản lý nội dung trang chủ: Trung tâm Truyền thông tỉnh.

- Quản lý nội dung các Cổng thành phần: Thủ trưởng các cơ quan, tổ chức. 

Ghi rõ nguồn "Quảng Ninh Portal" khi phát hành lại thông tin từ  Website này.