Câu hỏi:

Tôi muốn hỏi, Chi nhánh kinh doanh lữ hành tại địa bàn Quảng Ninh, nhưng Công ty mẹ ở TP Hồ Chí Minh thì chi nhánh có phải làm báo cáo theo quy định không?
Ngày hỏi 28/08/2019

Lĩnh vực: Lĩnh vực khác
Công dân: Trần Thị Thúy An
Hồ Chí Minh

Trả lời:

Đơn vị trả lời: Sở Du lịch

Phòng chuyên môn trả lời:

- Theo quy định tại Điều 37 Luật Du lịch 2017, doanh nghiệp lữ hành có trách nhiệm thực hiện các chế độ báo cáo, thống kê, kế toán, lưu giữ hồ sơ theo quy định của pháp luật.

- Đối với chế độ báo cáo về hoạt động du lịch, Bộ Văn hóa, Thể thao và Du lịch có Thông tư 26/2014/TT – BVHTTDL ngày 31/12/2014, quy định về chế độ báo cáo thống kê cơ sở áp dụng đối với các cơ sở, doanh nghiệp hoạt động du lịch do ngành du lịch quản lý, cấp phép.

 - Chi nhánh doanh nghiệp phải thực hiện các nghĩa vụ theo quy định của Luật Doanh nghiệp và các quy định khác có liên quan, trong đó có nghĩa vụ thực hiện các chế độ báo cáo.



Tìm kiếm câu hỏi - theo chuyên mục - từ khóa

Danh sách câu hỏi
Bản đồ
Tin tiêu điểm
Website liên kết
Câu hỏi khảo sát

Theo bạn nội dung cung cấp trên cổng thông tin điện tử như thế nào?


Thống kê truy cập
Hôm nay: 50713
Đã truy cập: 14812401

© Cổng thông tin điện tử tỉnh Quảng Ninh

Giấy phép xuất bản: số 53/GP-TTĐT ngày 27/05/2015 - Cục Phát thanh, truyền hình và thông tin điện tử - Bộ Thông tin và Truyền thông.

- Cơ quan chủ quản: Ủy ban Nhân dân tỉnh Quảng Ninh.

- Cơ quan quản lý nhà nước và thường trực kỹ thuật: Sở Thông tin và Truyền thông tỉnh.

- Quản lý nội dung trang chủ: Trung tâm Truyền thông tỉnh.

- Quản lý nội dung các Cổng thành phần: Thủ trưởng các cơ quan, tổ chức. 

Ghi rõ nguồn "Quảng Ninh Portal" khi phát hành lại thông tin từ  Website này.