Câu hỏi:

Tôi nghe hàng xóm nói: Xóm ngoài khu tôi ở có người từ Trung Quốc về mấy hôm nay rồi. Tôi không biết có phải sự thật không, nhưng đang dịch thế này cũng thấy hoang mang. Nếu bên bộ y tế nhận được tin nhắn này, tôi mong cử người đến xóm tôi rà soát được không?
Ngày hỏi 10/03/2020

Lĩnh vực: Lĩnh vực khác
Công dân: Kim Oanh
Hạ Long

Trả lời:

Đơn vị trả lời: Sở Y tế


Trả lời:

Hiện nay, theo chỉ đạo của Ban chỉ đạo phòng chống Covid-19 quốc gia và UBND tỉnh chính quyền địa phương và lực lượng Công an đã rà soát toàn bộ những người nước ngoài tạm trú trên địa bàn. Với tất cả người nước ngoài khi nhập cảnh vào Việt Nam phải khai báo y tế, đối với người đến, đi qua lãnh thổ, quốc gia có dịch được Bộ Y tế công bố phải thực hiện cách ly tập trung. Đối với đối tượng người nước ngoài khác đến địa phương tạm trú đều phải khai báo và được chính quyền địa phương thường giám sát, sàng lọc. Do đó bạn cũng không cần quá hoang mang, việc bạn cảnh giác là rất tốt. Nếu bạn phát hiện các trường hợp cố tính trốn tránh khai báo, trốn tránh sự giám sát của chính quyền địa phương bạn hãy điện thoại thông tin cho chính quyền địa phương nơi bạn cư trú để kịp thời xác minh.

Tìm kiếm câu hỏi - theo chuyên mục - từ khóa

Danh sách câu hỏi
Bản đồ

Lịch công tác trống

Tin tiêu điểm
Website liên kết
Câu hỏi khảo sát

Theo bạn nội dung cung cấp trên cổng thông tin điện tử như thế nào?


Thống kê truy cập
Hôm nay: 9767
Đã truy cập: 17759020

© Cổng thông tin điện tử tỉnh Quảng Ninh

Giấy phép xuất bản: số 53/GP-TTĐT ngày 27/05/2015 - Cục Phát thanh, truyền hình và thông tin điện tử - Bộ Thông tin và Truyền thông.

- Cơ quan chủ quản: Ủy ban Nhân dân tỉnh Quảng Ninh.

- Cơ quan quản lý nhà nước và thường trực kỹ thuật: Sở Thông tin và Truyền thông tỉnh.

- Quản lý nội dung trang chủ: Trung tâm Truyền thông tỉnh.

- Quản lý nội dung các Cổng thành phần: Thủ trưởng các cơ quan, tổ chức. 

Ghi rõ nguồn "Quảng Ninh Portal" khi phát hành lại thông tin từ  Website này.