Câu hỏi:

Sao tôi nhận được kết quả thông báo đã hoàn thành thủ tục nhận bảo hiểm 1 lần....từ ngày 5/5... Nhưng đến 8/5 tôi vẫn ko nhận được khoản thanh toán này ah? Tôi cần liên hệ đến đâu để nắm thông tin cụ thể?
Ngày hỏi 08/05/2020

Lĩnh vực: Bảo hiểm
Công dân: Nguyễn Thái Ninh
Cao Thắng, Hạ Long, Quảng Ninh

Trả lời:

Đơn vị trả lời: Đài phát thanh truyền hình Tỉnh

Bảo hiểm xã hội tỉnh xin trả lời như sau: Để trả lời phản ánh của ông, đề nghị ông bổ sung thêm thông tin về hồ sơ đề nghị giải quyết chế độ BHXH một lần như: Mã số BHXH hoặc số sổ BHXH, hình thức đề nghị hưởng bằng tiền mặt hay tài khoản để BHXH Tỉnh có đủ cơ sở tra cứu trả lời ông. Nếu ông đã nhận được Quyết định hưởng BHXH 1 lần, ông có thể cầm Quyết định hưởng đến Bộ phận BHXH - Trung tâm HCC nơi ông nộp hồ sơ đề nghị để được trả lời trực tiếp./.


Tìm kiếm câu hỏi - theo chuyên mục - từ khóa

Danh sách câu hỏi
Bản đồ

Lịch công tác trống

Tin tiêu điểm
Website liên kết
Câu hỏi khảo sát

Theo bạn nội dung cung cấp trên cổng thông tin điện tử như thế nào?


Thống kê truy cập
Hôm nay: 19613
Đã truy cập: 19079218

© Cổng thông tin điện tử tỉnh Quảng Ninh

Giấy phép xuất bản: số 53/GP-TTĐT ngày 27/05/2015 - Cục Phát thanh, truyền hình và thông tin điện tử - Bộ Thông tin và Truyền thông.

- Cơ quan chủ quản: Ủy ban Nhân dân tỉnh Quảng Ninh.

- Cơ quan quản lý nhà nước và thường trực kỹ thuật: Sở Thông tin và Truyền thông tỉnh.

- Quản lý nội dung trang chủ: Trung tâm Truyền thông tỉnh.

- Quản lý nội dung các Cổng thành phần: Thủ trưởng các cơ quan, tổ chức. 

Ghi rõ nguồn "Quảng Ninh Portal" khi phát hành lại thông tin từ  Website này.