Câu hỏi:

Đơn vị tôi hiện là chi nhánh của Công ty TNHH MTV 16. Giám đốc chi nhánh phải nhận ủy quyền kí hợp đồng kinh doanh từ Công ty mẹ. Đơn vị có nhu cầu thêm ngành nghề kinh doanh, nhưng ngành nghề này hiện chưa có trong đăng ki kinh doanh của Công ty mẹ. Vậy đơn vị tôi cần thủ tục nào? Tôi xin cảm ơn.
Ngày hỏi 16/07/2020

Lĩnh vực: Lĩnh vực khác
Công dân: Xn KT, CB, KD XNK Than KS 16
Tổ 5, Khu Tân Lập 4, Cẩm thủy, Cẩm Phả, Quảng Ninh

Trả lời:

Đơn vị trả lời: Sở Kế hoạch và Đầu tư

Về câu hỏi của bạn Sở Kế hoạch và Đầu tư trả lời như sau: Ngành nghề kinh doanh của chi nhánh phải đúng với ngành nghề kinh doanh của doanh nghiệp theo Khoản 1 Điều 45 Luật Doanh nghiệp 68/2014/QH13. Do vậy Doanh nghiệp  phải bổ sung ngành nghề, hồ sơ theo hướng dẫn tại điều 49 Nghị định số 78/2015/NĐ-CP ( phụ lục II-1 ban hành kèm theo Thông tư số 02/2019/TT-BKHĐT ngày 08/01/2019 của Bộ Kế hoạch và Đầu tư), sau đó bổ sung ngành nghề cho chi nhánh theo Thông báo II-13 ban hành kèm theo Thông tư số 02/2019/TT-BKHĐT ngày 08/01/2019 của Bộ Kế hoạch và Đầu tư.

Tìm kiếm câu hỏi - theo chuyên mục - từ khóa

Danh sách câu hỏi
Bản đồ

Lịch công tác trống

Tin tiêu điểm
Website liên kết
Câu hỏi khảo sát

Theo bạn nội dung cung cấp trên cổng thông tin điện tử như thế nào?


Thống kê truy cập
Hôm nay: 5080
Đã truy cập: 21998248

© Cổng thông tin điện tử tỉnh Quảng Ninh

Giấy phép xuất bản: số 53/GP-TTĐT ngày 27/05/2015 - Cục Phát thanh, truyền hình và thông tin điện tử - Bộ Thông tin và Truyền thông.

- Cơ quan chủ quản: Ủy ban Nhân dân tỉnh Quảng Ninh.

- Cơ quan quản lý nhà nước và thường trực kỹ thuật: Sở Thông tin và Truyền thông tỉnh.

- Quản lý nội dung trang chủ: Trung tâm Truyền thông tỉnh.

- Quản lý nội dung các Cổng thành phần: Thủ trưởng các cơ quan, tổ chức. 

Ghi rõ nguồn "Quảng Ninh Portal" khi phát hành lại thông tin từ  Website này.