Câu hỏi:

Trong kì thi viên chức 2019 có nhiều người trúng tuyển viên chức nhưng đồng thời cũng trúng tuyển nơi khác, hoặc hồ sơ chưa đủ hợp lệ mà không nộp hồ sơ đúng hạn, bị huỷ kết quả thi thì Sở có xét đến người có điểm thấp hơn để lấy đủ chỉ tiêu hay tổ chức kì thi khác?
Ngày hỏi 17/07/2020

Lĩnh vực: Nội vụ
Công dân: Nguyễn Thị Hà
Uông Bí, Quảng Ninh

Trả lời:

Đơn vị trả lời: Sở Nội vụ

Trên cơ sở yêu cầu vị trí việc làm, tiêu chuẩn chức danh nghề nghiệp, nhu cầu công việc và đề xuất của cơ quan, đơn vị, địa phương, Sở Nội vụ sẽ tham mưu Ủy ban nhân dân tỉnh quyết định công nhận kết quả trúng tuyển đối với người dự tuyển có kết quả tuyển dụng thấp hơn liền kề đối với thí sinh trúng tuyển bị hủy bỏ kết quả theo quy định.

Tìm kiếm câu hỏi - theo chuyên mục - từ khóa

Danh sách câu hỏi
Bản đồ

Lịch công tác trống

Tin tiêu điểm
Website liên kết
Câu hỏi khảo sát

Theo bạn nội dung cung cấp trên cổng thông tin điện tử như thế nào?


Thống kê truy cập
Hôm nay: 4020
Đã truy cập: 22692332

© Cổng thông tin điện tử tỉnh Quảng Ninh

Giấy phép xuất bản: số 53/GP-TTĐT ngày 27/05/2015 - Cục Phát thanh, truyền hình và thông tin điện tử - Bộ Thông tin và Truyền thông.

- Cơ quan chủ quản: Ủy ban Nhân dân tỉnh Quảng Ninh.

- Cơ quan quản lý nhà nước và thường trực kỹ thuật: Sở Thông tin và Truyền thông tỉnh.

- Quản lý nội dung trang chủ: Trung tâm Truyền thông tỉnh.

- Quản lý nội dung các Cổng thành phần: Thủ trưởng các cơ quan, tổ chức. 

Ghi rõ nguồn "Quảng Ninh Portal" khi phát hành lại thông tin từ  Website này.