Câu hỏi:

Tôi đã làm thủ tục chuyển khẩu cuối tháng 1/2021 từ Uông Bí về Hà Nội; song địa chỉ ghi chuyển thiếu số phòng ở (do địa chỉ chuyển tới là Chung cư) nên bên nhập khẩu có yêu cầu về làm lại; do đợt rồi dịch COVID bùng phát nên tôi không thể về làm được ngay; tôi muốn hỏi: - Để điều chỉnh địa chỉ chuyển đến tôi cần làm thủ tục gì (các loại giấy tờ gì) - Do dịch bệnh tôi có thể nhờ người khác ở Uông Bí làm giúp không (nếu được thì cần giấy tờ gì)? Trân trọng cảm ơn.
Ngày hỏi 22/02/2021

Lĩnh vực: Lĩnh vực khác
Công dân: Phạm Thị Anh Thương
Yên Nghĩa, Hà Đông, Hà Nội

Trả lời:

Đơn vị trả lời: Sở Tư pháp

          Sở Tư pháp không có thẩm quyền giải quyết đối với nội dung mà câu hỏi công dân đề cập. Đề nghị Cổng TTĐT tỉnh chuyển câu hỏi của công dân đến đúng  cơ quan có thẩm quyền giải quyết để trả lời cho công dân./.

Tìm kiếm câu hỏi - theo chuyên mục - từ khóa

Danh sách câu hỏi
Bản đồ

Lịch công tác trống

Tin tiêu điểm
Website liên kết
Thống kê truy cập
Hôm nay: 20801
Đã truy cập: 34590940
Chung nhan Tin Nhiem Mang

© Cổng thông tin điện tử tỉnh Quảng Ninh

Giấy phép xuất bản: số 53/GP-TTĐT ngày 27/05/2015 - Cục Phát thanh, truyền hình và thông tin điện tử - Bộ Thông tin và Truyền thông.

- Cơ quan chủ quản: Ủy ban Nhân dân tỉnh Quảng Ninh.

- Cơ quan quản lý nhà nước và thường trực kỹ thuật: Sở Thông tin và Truyền thông tỉnh.

- Quản lý nội dung trang chủ: Trung tâm Truyền thông tỉnh.

- Quản lý nội dung các Cổng thành phần: Thủ trưởng các cơ quan, tổ chức. 

Ghi rõ nguồn "Quảng Ninh Portal" khi phát hành lại thông tin từ  Website này.